VBR TEAM
Chào mừng bạn đến với VBR Team chúng mình . Đăng nhập để cùng anh em trong team thảo luận những vấn đề liên quan đến bóng rỗ nhé . !! ( đặt VBR trước tên nhân vât)
Link Fanpage : https://www.facebook.com/pages/VBR-Team/278295728971529

Join the forum, it's quick and easy

VBR TEAM
Chào mừng bạn đến với VBR Team chúng mình . Đăng nhập để cùng anh em trong team thảo luận những vấn đề liên quan đến bóng rỗ nhé . !! ( đặt VBR trước tên nhân vât)
Link Fanpage : https://www.facebook.com/pages/VBR-Team/278295728971529
VBR TEAM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
VBR TEAM

TẤT CẢ THÀNH VIÊN ĐẶT CHỮ VBR TRƯỚC TÊN NHÂN VẬT

Share|
Tiêuđề

Tôi thấy xấu hổ khi là người Vietnam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

VBRJabba
Menber

VBRJabba

Tài năng của VBRJabba Người này hiện đang:
Level: Menber
Danh vọng:%/%
Tài năng:%/100%

Bài gửiTiêu đề: Tôi thấy xấu hổ khi là người Vietnam Tôi thấy xấu hổ khi là người Vietnam EmptySat Jun 29, 2013 7:06 am

Hi guys! Tôi chơi Freestyle từ rất lâu rồi từ cái hồi mà Freestyle1 còn nhen nhóm hình thành ở jce và korea. Tuy mới chơi còn newbie nhiều lần vì tôi mà team thua nhưng họ không hề có một lời lẽ thô tục hay cử chỉ nào đó xúc phạm đến tôi và khi biết tồi là người Vietnam họ thấy điều đó thật thú vị và tuyệt!!!I love you .Nhưng chơi đc khoảng 1 năm thì tôi đành từ bỏ niềm đam mề vì bận thi đh. Một khoảng thời gian rất dài sau đó khi tôi lên trang chủ game8.vn và biết tin Freestyle2 đã đc VTC cho open beta dưới tên gọi là VuabongRo.Very Happy Tôi vui lắm ngay sau đó tôi liền tải game và đăng kí 1 tk và ingame chơi ngay.Nhưng đáp lại niềm vui là sự thất vọng rất lớn! Do lâu ko chơi nên tôi chơi rất kém và tôi còn chọn SF nữa (SF ờ đâu tôi ko biết chứ bên global SFlaf lớp nhân vật khó điều khiển nhất đó cho nên hay tự hào khi bạn là một SF) nên team thua và ngay sau đó là vô số lời chửi rủa lăng mạ của 2 đồng đội đổ lên đầu tôi.Chơi game để giải trí và tôi rất bức xúc trc những hành động đó.Su đó thì tôi biết có một nhóm nhỏ đam mê Freestyle đến từ China và Taiwan ( tôi ko ngờ đó ) và khi chơi thừ vài ván với họ tôi mới biết đâu là giải trí đích thực khi chơi game. Tuy bất đồng ngôn nhữ nhưng họ chơi rất đồng đội và ko hề tỏ ra bực tức khi thua.Nhưng đáp lại những niềm đam mê đó là sự kì thì bẩn thỉu của mốt số người Vietnam , họ cứ gặp CN và TW là họ kick và chưi . có Room còn đặt tên là:"NO DOG NO CHINA"...pig Tôi ko hiểu các bạn có quyền gì mà nói họ là chó cả trong khi các bạn chửi họ khi họ ko làm gì bạn thì có khi bạn mới là con cho đi cắn càn đó bounce .Có lẽ vì lí do trên mà một số game nước ngoài đều ban IP vietnam. Đam mê là ko có giới hạn về tuổi tác, sắc tộc,giới tính hay quốc tịch gì cả cho nên xin các bạn đừng bao giờ có những hành động dập tắt niềm đam mê đó nữa...Hay tỏ ra lịch sự và tôn trọng người nv ngoài drunken Đừng vì cá nhân mình mà làm xấu hình ảnh của cả một dân tộc trong mắt nước ngoài để rồi một ngày nào đó bạn ờ 1 đất nước nào đó bạn có thể ngẩng cao đầu và nói:" Tôi là người Vietnam!"

Thân!

Hãy cảmơn bài viết của VBRJabba bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Tiêuđề

Tôi thấy xấu hổ khi là người Vietnam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
.::Host up ảnh miểnphí: Clickhere! - Hướng dẩn sử dụng Diễn đàn:Clickhere!::.